7 Flanges Fuskokin: FF, RF, MF, M, T, G, RTJ,
FF - Cikakken Fuskar Fuska,
Wurin rufewar flange cikakke ne.
Aikace-aikace: matsa lamba ba shi da girma kuma matsakaici ba mai guba ba ne.
RF - Taskar fuska
Flange fuskar da aka ɗaga ita ce nau'in da aka fi amfani da shi a aikace-aikacen shuka, kuma yana da sauƙin ganewa. Ana kiranta da fuska mai ɗagawa saboda an ɗaga saman gaskat sama da fuskar da'irar. Wannan nau'in fuskar yana ba da damar yin amfani da nau'ikan ƙirar gasket mai fa'ida, gami da nau'ikan takaddar zobe na lebur da abubuwan ƙarfe na ƙarfe kamar rauni mai karkace da nau'ikan jaket biyu.
Manufar flange na RF shine don tattara ƙarin matsa lamba akan ƙaramin yanki na gasket kuma ta haka yana ƙara ƙarfin ɗaukar matsi na haɗin gwiwa. Diamita da tsayi suna cikin ASME B16.5 da aka ayyana, ta ajin matsa lamba da diamita. Matsa lamba na flange yana ƙayyade tsayin fuskar da aka ɗaga.
Ƙarshen fuskar flange na yau da kullun don ASME B16.5 RF flanges shine 125 zuwa 250 µin Ra (3 zuwa 6 µm Ra).
M - Fuskar Namiji
FM- Fuskar Mata
Tare da wannan nau'in flanges kuma dole ne a daidaita su. Fuskar flange ɗaya tana da yanki wanda ya wuce fuskar flange na al'ada (Namiji). Sauran flange ko mating flange yana da madaidaicin ɓacin rai (Mace) wanda aka ƙera a cikin fuskarsa.
Fuskar mace tana da zurfin 3/16-inch, fuskar namiji tana da tsayi 1/4-inch, kuma dukkansu sun gama sumul. Diamita na waje na fuskar mace yana aiki don ganowa da riƙe gasket. A ka'ida 2 versions suna samuwa; Ƙananan M&F Flanges da Manyan M&F Flanges. Fuskokin maza da mata na al'ada ana samun su akan harsashi mai zafi zuwa tashar da murfin flanges.
T - Fuskar Harshe
Fuskar G-Groove
Dole ne a daidaita fuskokin Harshe da Tsagi na wannan ɓangarorin. Fuskar flange ɗaya tana da zobe (harshe) da aka ɗauka akan fuskar flange yayin da flange ɗin mating yana da madaidaicin baƙin ciki (Groove) wanda aka ƙera a fuskarta.
Fuskokin harshe-da-tsagi an daidaita su a cikin manya da kanana iri. Sun bambanta da namiji da mace a cikin cewa diamita na ciki na harshe-da-tsagi ba su wuce cikin tushe na flange ba, don haka yana riƙe da gasket akan diamita na ciki da na waje. Ana yawan samun waɗannan akan murfin famfo da Valve Bonnets.
Harshe-da-tsagi suma suna da fa'ida ta yadda suna daidaita kansu kuma suna aiki azaman tafki don mannewa. Haɗin gyale yana riƙe da axis na lodi a layi tare da haɗin gwiwa kuma baya buƙatar babban aikin injin.
Ba za a taɓa rufe fuskokin gaba ɗaya kamar RTJ, TandG da FandM tare ba. Dalilin haka kuwa shi ne, wuraren tuntuɓar ba su daidaita ba kuma babu gasket da ke da nau'i ɗaya a gefe ɗaya da wani nau'i a gefe guda.
RTJ(RJ) -Fuskar Haɗin gwiwa Nau'in zobe
Ana amfani da flanges Nau'in Ring Nau'in haɗin gwiwa a cikin babban matsa lamba (Class 600 da ƙimar mafi girma) da/ko sabis ɗin zafin jiki sama da 800°F (427°C). Suna da tsagi da aka yanke a cikin fuskokinsu waɗanda gas ɗin zobe na ƙarfe. Hatimin flanges lokacin da aka ƙara matsar da kusoshi suna damfara gasket tsakanin flanges cikin ramuka, suna lalata (ko Coining) gasket don yin hulɗar kusanci a cikin ramuka, ƙirƙirar hatimin ƙarfe zuwa ƙarfe.
Flange na RTJ na iya samun fuska mai ɗagawa tare da ƙwanƙolin zobe a ciki. Wannan fuskar da aka ɗaga ba ta aiki a matsayin wani ɓangare na hanyar rufewa. Don flanges na RTJ waɗanda ke hatimi tare da gaskets na zobe, haɓakar fuskokin flanges masu haɗawa da matsa lamba na iya tuntuɓar juna. A wannan yanayin, gasket ɗin da aka matsa ba zai ɗauki ƙarin nauyi fiye da tashin hankali ba, girgizawa da motsi ba za su iya ƙara murkushe gas ɗin ba kuma su rage tashin hankali.
Lokacin aikawa: Satumba-08-2019